



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA



MWONGOZO WA MAVAZI KWA WATUMISHI WA UMMA
KWA MUJIBU WA WARAKA WA UTUMISHI WA UMMA NA. 6 WA MWAKA 2020

MAVAZI YANAYORUHUSIWA NA YASIYORUHUSIWA, MATUMIZI NA VIWANGO VYA UNADHIFU KWA WATUMISHI WA UMMA

A: MAVAZI YANAYORUHUSIWA NA VIWANGO VYA UNADHIFU



KIWANGO CHA KAWAIDA (CASUAL)

- (a) Gauni na au hijabu;
- (b) Blauzi na sketi/suruali na au hijabu;
- (c) Siku ya Ijumaa au siku yoyote itakayoamuliwa na Mwajiri na au siku za maadhimisho, ivaliwe blauzi ya kitenge blauzi/fulana yenye kola yenye maudhui ya kitaasisi na sketi au suruali na au hijabu kwa watumishi wa ngazi zote.



KIWANGO CHA KATI (CASUAL SMART)

- (a) Gauni na koti au blauzi yenye mikono mirefu au mifupi na au hijabu;
- (b) Sketi/suruali na blauzi/ koti na au hijabu;
- (c) Vazi la kitenge na au hijabu.



KIWANGO CHA JUU (SMART)

- (a) Suti ya sketi/suruali na au hijabu;
- (b) Blauzi na sketi/suruali na au hijabu;
- (c) Vazi la kitenge na au hijabu.



KIWANGO CHA KAWAIDA (CASUAL)

- (a) Suruali na shati;
- (b) Suruali na shati na au sweta;
- (c) Siku ya Ijumaa au siku yoyote itakayoamuliwa na Mwajiri na au siku za maadhimisho, ivaliwe shati la kitenge/fulana yenye kola yenye maudhui ya kitaasisi na suruali kwa watumishi wa ngazi zote au kanzu na koti pamoja na barkashia.



KIWANGO CHA KATI (CASUAL SMART)

- (a) Suruali na shati la kitenge;
- (b) Suruali na shati pamoja na tai na au sweta;
- (c) Suruali na shati pamoja na koti bila tai;
- (d) Kaunda/safari suti ya mikono mifupi.



KIWANGO CHA JUU (SMART)

- (a) Suti ya kimagharibi na tai;
- (b) Kaunda/safari suti ya mikono mirefu yenye kola au isiyo na kola;
- (c) Suruali na shati la kitenge.

MAHALI NA MATUMIZI YA VIWANGO VYA UNADHIFU

MAVAZI YA KAZI ZA KAWAIDA ZA OFISI

- ANAWENZA KUVAA MAVAZI YA
- (a) Kiwango cha kawaida;
 - (b) Kiwango cha kati;
 - (c) Kiwango cha juu.

MAVAZI KWENYE MIKUTANO YA OFISI AU TAASISI

- ANAWENZA KUVAA MAVAZI YA
- (a) Kiwango cha kati;
 - (b) Kiwango cha juu.

MIKUTANO BAINA YA TAASISI, YA KITAIFA AU KIMATAIFA

- MTUMISHI AVAE MAVAZI
- (a) Kiwango cha juu.

MAVAZI MENGINEYO

- (a) Mavazi kwenye kazi maalum Zivaliwe nguo maalum za utekelezaji wa kazi husika. (Mfano; Madaktari, Wahandisi, Michezo n.k)
- (a) Safarini, Sikukuu/siku za mapumziko Mtumishi atavaa "free casual".

B: MAVAZI NA MUONEKANO USIORUHUSIWA KWA MTUMISHI WA UMMA MAHALI PA KAZI



Jinzi

- (a) Nguo za kubana au kuonyesha maungo ya mwili;
- (b) Nguo za kuacha wazi sehemu ya juu ya magoti, kitovu, kifua, mgongo, mabega, khanga na madera;
- (c) Nguo zenye maandishi/alama ya chama chochote cha siasa, picha, michoro na maandishi yasiyoendana na kazi za serikali;
- (d) Nguo zinazoangaza mwili (Transparent) na zinazo meremeta;
- (e) Suruali fupi (pedo), kaptula, nguo aina ya jinzi na suruali zenye mifuko mingi;
- (f) Viatu vya rangi mchanganyiko (Me) na viatu vya wazi;
- (g) Viatu virefu (High heels) zaidi ya inchi tano kwa wanawake;
- (h) Uvaaji mikufu juu ya nguo kwa wanaume;
- (i) Nywele na ndevu zenye rangi kali (bleach);
- (j) Kucha zaidi ya mm 5 na zenye mchanganyiko wa rangi;
- (k) Uvaaji wa suruali mlegezo;
- (l) Michoro ya kudumu (Tatoo) sehemu za wazi za mwili;
- (m) Uvaaji wa hereni na kusuka nywele kwa wanaume.

"MTUMISHI WA UMMA ANAPASWA KUZINGATIA WARAKA HUU MUDA WOTE AWAPO KAZINI"